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TANGAZO  LA  SERIKALI  NA. 848 la tarehe 17/11/2023 
 

 
SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 

 
(SURA YA 272) 

_______ 
 

AMRI 
_______ 

 
(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu cha 29 (d)) 

 
AMRI YA  MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MAFINGA 
(MAFINGA WSSA), YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA 

USAFI WA MAZINGIRA YA MWAKA, 2023 
 

Jina  1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Maji 
Safi na Usafi wa Mazingira Mafinga (Mafinga WSSA), ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira ya Mwaka 2023. 

  
Marekebisho 
ya bei 

 2. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Mafinga 
WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa katika Jedwali la 
Kwanza. 

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti yafuatayo: 

 (a) kabla ya kutoa bili ya kwanza yenye bei na ada 
mpya zilizoidhinishwa, Mafinga WSSA itawasilisha 
ushaidi EWURA wa kuwa imewajulisha wateja 
wake kuhusu Amri hii na pia imetoa elimu kwa 
wadau wake ikiwemo wateja, viongozi wa serikali, 
viongozi wa kisiasa, na  wawakilishi wa taasisi za  
dini juu ya utekelezaji wa Amri ya bei mpya; 

 (b) ifikapo tarehe 31 Disemba, 2023 au kabla, Mafinga 
WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa 
biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa kiutekelezaji wa 
masharti ya Amri hii; 

 (c) Mafinga WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo 
na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi 
iliyoainishwa katika Jedwali la Pili; 

 (d) Mafinga WSSA itaandaa na kutekeleza mpango wa 
kutoa elimu kwa wateja wake na kuwasilisha 
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EWURA taarifa ya utekelezaji wa mpango huo kila 
mwaka; 

 (e) Mafinga WSSA, itahakikisha inafikia viashiria vya 
utendaji vilivyoainishwa kwenye Jedwali la Tatu; 

 (f) Mafinga WSSA kila mwaka kama sehemu ya taarifa 
yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya 
utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri hiii 
na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya 
fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa 
katika Jedwali la Nne; 

 (g) Mafinga WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 
taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 
mahitaji ya EWURA, ambazo zitatumiwa na 
EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Mafinga WSSA ikilinganishwa na mamlaka 
nyingine za majisafi na usafi wa mazingira na 
uboreshaji wa huduma zake; na 

 (h) kuhakikisha kunakuwepo na huduma endelevu ya 
maji hususani kipindi cha kiangazi, Mafinga WSSA 
inapaswa kuandaa na kutekeleza mpango wa 
kuvuna maji ya mvua. 

  
Kufuta  
TS Na.  
016-12 la 
Mwaka 2012 

 4. Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Majitaka Mafinga 
(Mafinga WSSA), ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji ya 
Mwaka 2012 imefutwa. 
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______________ 
 

MAJEDWALI 
_____________ 

 

______________ 
JEDWALI LA KWANZA 

_____________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

BEI NA ADA ZILIZOIDHINISHWA 
 

1(a): BEI ZA MAJI ZA SASA NA ZILIZOIDHINISHWA  
 
Kundi la Wateja Kipimo Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 
Majumbani Sh./m3 790 1,190 1,260 1,260 
Taasisi Sh./m3 880 1,250 1,320 1,330 
Biashara Sh./m3 830 1,330 1,400 1,410 
Viwanda Sh./m3 930 1,400 1,480 1,490 
Magati Sh./m3 500 1,000 1,000 1,000 
Wastani wa Bei Sh./m3 786 1,190 1,250 1,260 
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1(b): ADA ZA SASA NA ZILIZOIDHINISHWA KWA AJILI YA MAUNGANISHO MAPYA YA MAJI 
(SHILINGI KWA MAUNGANISHO) 

 

Kundi la Wateja 
Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 

Majumbani 32,000 

26,000 
 

Taasisi 40,000 

Biashara 40,000 

Viwanda 45,000                     

 
 

______________ 
 

JEDWALI LA PILI 
________________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(c)) 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 
 

Na. 
KAZI ZITAKAZOTEKELEZWA 

GHARAMA (SHS) 

2023/24 2024/25 2025/26 

1. Kununua jumla ya Mita/Dira 300 za 
Maji za Majumbani za Malipo ya 
kabla; 120 mwaka 2024/25 na 180 
mwaka 2025/26 

 43,200,000 
68,040,0

00 

2. Kununua jumla ya Mita/Dira 600 za 
Maji za Majumbani za Malipo ya 
baada; 200 mwaka 2023/24,100 
mwaka 2024/25 na 300 mwaka 
2025/26 

24,000,0
00 

12,600,000 
37,800,0

00 

3. Manunuzi ya dira kubwa tatu (3) za 
maji kwa ajili ya matanki ya maji ya 
Sabasaba, NSSF, na Posta  

  
4,500,00

0 

4. Ujenzi wa Maabara ndogo katika 
eneo la Mamlaka ya maji Mafinga 
WSSA 

10,000,0
00   

5. Ununuzi na ufungaji wa dira mpya na 
kubwa za maji 12; 2 mwaka 2023/24; 
5 mwaka 2024/25 na 5 mwaka 
2025/26 

2,000,00
0 

5,250,000 
5,510,00

0 

6. Ujenzi wa jengo la ofisi  150,000,00
0 

100,000,
000 

7. Ununuzi wa pikipiki 12 new; 7 
mwaka 2024/25 na 5 mwaka 2025/26 

 
35,000,000 

26,250,0
00 

8. Ununuzi wa kompyuta mpakato 7  
 

21,000,0
00 

9. Ununuzi wa viti vya ofisi vitano (5);  
2 mwaka  2023/24 na 3 mwaka 
2025/26 

1,000,00
0  

1,500,00
0 
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Na. 
KAZI ZITAKAZOTEKELEZWA 

GHARAMA (SHS) 

2023/24 2024/25 2025/26 

10. Ununuzi wa simu janja mbili (2)  
 

2,000,00
0 

11. Ukarabati wa tanki la maji la 
matofali la Sabasaba lenye ukubwa 
wa mita za ujazo 135 mwaka 
2025/26 

  
70,000,0

00 

12. Ukarabati wa tanki la maji la Posta 
lenye ukubwa wa mita za ujazo 90 
mwaka 2025/26 

  
20,000,0

00 

13. Ujenzi wa uzio kuzunguka tanki la 
maji posta ujazo wa lenye ukumbwa 
wa mita za ujazo 90 mwaka 2024/25 

 
10,000,000 

 

14. Ukarabati wa tanki la maji la NSSF 
lenye ukubwa wa mita za ujazo 45 
mwaka 2024/25 

 
30,000,000 

 

15. Ujenzi wa uzio kuzunguka tanki la 
maji NSSF katika mwaka wa fedha 
2025/26 

  
10,000,0

00 

16. Kubadilisha valvu 10; 2 kwa mwaka 
2023/24; 4 kwa mwaka 2024/25 na 4 
mwaka 2025/26 
 

2,000,00
0 

3,000,000 
4,000,00

0 

17. Kubadilisha dira kubwa za maji 3 
maeneo ya Chanzo cha maji 
Mkombwe, Chanagrawe, na tanki la 
maji Kinyanambo  

  
5,000,00

0 

18. Kubadilisha bomba chakavu urefu 
wa 13.5km maeneo ya Changarawe 
(6km), Pipeline (1.5km), Mkombwe 
(2km), Kinyanambo (2km), 
Mjimwema (1km), Lutheran (1km), 
zenye ukubwa wa kuazia 63mm hadi 
160mm, ambapo,3.5km zitafanyika 
mwaka 2023/24, 5km mwaka 
2024/25 na 5km mwaka 2025/26 
 

35,000,0
00 

52,500,000 
55,130,0

00 

19. Kubadilisha bomba chakavu za 
daraja B za wateja urefu wa 6km; 
2km kila mwaka kwenye kanda tano 
(5) za Mjimwema,Pipeline, 
Mkombwe, Lutheran na kanda ya 
Changarawe 

12,000,0
00 

12,600,000 
13,230,0

00 

20. Kubadilisha dira 35 za malipo ya 
kabla kwa wateja 

12,600,0
00   

21. Kubadilisha dira za wateja 1,031 za 
malipo ya baada; ambapo, 231 
zitabadilishwa mwaka 2023/24; 400 
mwaka 2024/25 na 400 mwaka 
2025/26  

 
27,720,0

00 50,400,000 
52,920,0

00 
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Na. 
KAZI ZITAKAZOTEKELEZWA 

GHARAMA (SHS) 

2023/24 2024/25 2025/26 

22. Kubadilisha komputa mpakato saba 
(7) kwa wakuu wa idara;ambapo, 2 
zitabadilishwa mwaka 2023/24, 2 
mwaka 2024/25 na 3 mwaka 2025/26 

 
7,000,00

0 
7,400,000 

11,030,0
00 

23. Kubadilisha pikipiki sita (6); ambapo 
, moja (1) itabadilishwa mwaka 
2023/24; 2 mwaka 2024/25 na 3 
mwaka 2025/26 

 
5,000,00

0 

 
10,500,000 

 
15,000,0

00 

24. Kubadilisha viti/benchi sita (6) vya 
wateja  

 
2,000,000 

2,100,00
0 

25. Kubadilisha Mtandao wa 
Mawasiliano TTCL kwa ‘National 
ICT Broadband’ (NICTBB)  

 
 

5,000,00
0 

26. Kubadilisha simujanja nne (4)  
 

4,000,00
0 

27. Kubadilisha  vifaa kumi (10) vya 
ufundi; 3 mwaka 2023/24; 3 mwaka 
2024/25 na 4 mwaka 2025/26 

 
3,000,00

0 
3,200,000 

4,200,00
0 

 

JUMLA 

 

144,420,
000 

 

 

427,910,00
0 

 

 

522,230,
500 

 

 
 

_____________ 
 

JEDWALI LA TATU 
______________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(e)) 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI 
 

MAELEZO Kizio 
MALENGO YA UTENDAJI 

2023/24 2024/25 2025/26 
Idadi ya Watu Iliyofikiwa na 
Huduma ya Maji  

% 56.9 65 80 

Idadi ya Wateja Wapya 
Waliounganishwa 

Na. 200 300 400 

Uzalishaji wa Maji M3 1,254,140 1,512,195 1,658,195 

Kiwango cha Upotevu wa Maji % 33 25 20 
Ufungaji wa Dira Maji % 100 100 100 
Ufanisi wa Ukusanyaji wa 
Mapato  

% 95 95 95 
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_____________ 
 

JEDWALI LA NNE 
_______________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f)) 
 

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA 
 

MAELEZO KIASI (SHILINGI MILIONI) 

2023/24 2024/25 2025/26 

Gharama za Uzalishaji wa Maji 321.01 374.95 448.92 

Gharama za Usambazaji 3.50 3.68 3.86 

Gharama za Matengenezo na Matunzo 54.70 52.19 61.79 

Gharama za Wafanyakazi  314.77 381.32 443,20 

Gharama za Utawala  135.45 153.67 161.36 

Gharama za Matangazo ya Biashara 7.21 5.47 7.84 

Kugharamia Matukio na Misaada 18.62 20.55 21.58 

Tozo za Benki  1.15 1.20 1.25 

Jumla ya Gharama za Uendeshaji na 
Matengenezo 

855.42 993.02 1,149.81 

Uchakavu wa Miundombinu 103.92 181.86 255.63 

Uwekezaji 40.5 246.05 266.60 

Jumla ya Mahitaji ya Fedha 1,000.84 1,420.93 1,672.04 

Ada za Maunganisho Mapya 5.20 7.80 10.40 

Ada za Kurejesha Huduma kwa Waliokatiwa 1.50 1.35 1.20 

Mahitaji ya Fedha Kutoka Kwenye Mauzo ya 
Maji 

994.14 1,411.78 1,660.44 

 
 
 

Dodoma,                                                                       JAMES  A.  MWAINYEKULE 
……………….,2023                                                       Mkurugenzi Mkuu 


